ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 16 ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਿਆਂ ਨੂੰ ਹਟਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 59 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਹਤ ਦਿੱਤੀ

Estimated read time 2 min read

ਵਧਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰਮਿਆਨ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਧੀ ਵਿੱਤੀ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਦੇ ਮਕਸਦ ਨਾਲ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸ. ਭਗਵੰਤ ਸਿੰਘ ਮਾਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੂਬੇ ਭਰ ਅੰਦਰ 16 ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ੇ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਇਸ ਨਾਲ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 58.77 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਬਚਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

ਲੋਕ ਨਿਰਮਾਣ ਮੰਤਰੀ ਸ. ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ ਈਟੀਓ ਨੇ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਜਾਰੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਿਆਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣਾ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ ਰਾਹਤ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਵੱਲ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕਦਮ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ‘ਤੇ ਵਿੱਤੀ ਬੋਝ ਘੱਟਿਆ ਹੈ ਬਲਕਿ ਇਹਨਾਂ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਨਿਰਵਿਘਨ ਅਤੇ ਰੁਕਾਵਟ ਰਹਿਤ ਆਵਾਜਾਈ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਲੋਕ ਨਿਰਮਾਣ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਰੀਬ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਸਿੰਘ ਮਾਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੁੱਲ 535.45 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਰਾਜ ਮਾਰਗਾਂ ਤੋਂ ਟੋਲ ਸਮਾਪਤ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।

ਸਬੰਧਤ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੋਂ ਟੋਲ ਹਟਾਏ ਜਾਣ ਨਾਲ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਹਤ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਦਿੰਦਿਆਂ ਲੋਕ ਨਿਰਮਾਣ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਟਿਆਲਾ-ਸਮਾਣਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ ਬੰਦ ਕਰਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਔਸਤਨ 3.75 ਲੱਖ ਰੁਪਏ, ਲੁਧਿਆਣਾ-ਮਲੇਰਕੋਟਲਾ-ਸੰਗਰੂਰ ਰੋਡ ‘ਤੇ 2 ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਿਆਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ‘ਤੇ 13 ਲੱਖ ਰੁਪਏ, ਬਲਾਚੌਰ-ਗੜ੍ਹਸ਼ੰਕਰ-ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ-ਦਸੂਹਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ 3 ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ ਬੰਦ ਕਰਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 10.52 ਲੱਖ ਰੁਪਏ, ਕੀਰਤਪੁਰ ਸਾਹਿਬ-ਨੰਗਲ-ਊਨਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ ਬੰਦ ਕਰਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 10.12 ਲੱਖ ਰੁਪਏ, ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ-ਟਾਂਡਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ ਬੰਦ ਕਰਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 1.94 ਲੱਖ ਰੁਪਏ, ਮੱਖੂ ਵਿਖੇ ਸਤਲੁਜ ਦਰਿਆ ‘ਤੇ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਪੁਲ ਤੋਂ ਟੋਲ ਬੰਦ ਕਰਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 60 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ, ਮੋਗਾ-ਕੋਟਕਪੂਰਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ ਬੰਦ ਕਰਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 4.50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ, ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ-ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ 2 ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ੇ ਹਟਾ ਕੇ ਰੋਜਾਨਾ 6.34 ਲੱਖ ਰੁਪਏ, ਭਵਾਨੀਗੜ੍ਹ-ਨਾਭਾ-ਗੋਬਿੰਦਗੜ੍ਹ ਰੋਡ ਤੋਂ 2 ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ੇ ਹਟਾ ਕੇ ਰੋਜਾਨਾ 3.50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ , ਦਾਖਾ-ਰਾਏਕੋਟ-ਬਰਨਾਲਾ ਰੋਡ ਤੋਂ 2 ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ ਹਟਾ ਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਔਸਤਨ 4.50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਾਹਤ ਇੰਨ੍ਹਾਂ ਸੜਕਾਂ ਤੋਂ ਗੁਜਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਲੋਕ ਨਿਰਮਾਣ ਮੰਤਰੀ ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ ਈ. ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੇ ਵਧੇ ਹੋਏ ਪੱਧਰ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਰਥਿਕ ਰਾਹਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ, ਇਸਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਮਿਆਰੀ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

…………………………………..

In a move aimed at providing direct financial relief to the people of Punjab amidst rising inflation, the state government, led by Chief Minister Bhagwant Singh Mann, has closed 16 toll plazas across the state. This translates to a daily saving of Rs 58.77 lakh for commuters.

“The removal of toll plazas is a significant step towards economic relief for the people of Punjab,” said Public Works Minister Harbhajan Singh ETO in a press statement issued here today while adding that “This will not only ease the financial burden on citizens but also ensure smooth and hassle-free traffic movement on these roads.”

Since coming to power nearly two years ago, the Mann government has eliminated tolls on a total of 535.45 km of state highways, said ETO

Giving a breakdown of the daily relief provided by the removal of tolls on specific roads, the PWD Minister said that an average relief of Rs. 3.75 lakh daily by closing toll plazas on the Patiala-Samana road, Rs. 13 lakh daily closing 2 toll plazas on Ludhiana-Malerkotla-Sangrur road, Rs. 10.52 lakh daily by closing 3 toll plazas on the Balachaur-Garshankar-Hoshiarpur-Dasuha road, Rs. 10.12 lakh daily by closing toll plaza on the Kiratpur Sahib-Nangal-Una road, Rs. 1.94 lakhs daily by closing toll plaza on Hoshiarpur-Tanda road, Rs. 60 thousand per daily closing toll from the high level bridge on Sutlej river at Makhu, Rs. 4.50 lakhs daily by closing toll plazas on Moga-Kotakpura road, Rs 6.34 lakh daily by removing 2 toll plazas on Ferozepur-Fazilka road, Rs 3.50 lakh daily by removing 2 toll plazas from Bhawanigarh-Nabha-Gobindgarh road, Rs 4.5 lakh daily by removing 2 toll plazas from Dakha-Raikot-Barnala road, is being provided to the people.

“The Punjab government is committed to providing maximum economic relief to its citizens given the increased level of inflation in the nation, while simultaneously focusing on building quality infrastructure,” concluded Minister Harbhajan Singh ETO.

…………………………………

बढ़ती महँगाई में पंजाब के लोगों को सीधी वित्तीय राहत देने के उदेश्य से मुख्य मंत्री स. भगवंत सिंह मान के नेतृत्व वाली सरकार ने प्रदेश भर में 16 टोज पलाज़े बंद कर दिए है। इससे यात्रियों को रोजाना की 58.77 लाख रुपए की बचत हो रही है।

लोक निर्माण मंत्री स. हरभजन सिंह ईटीओ ने आज यहाँ जारी एक प्रैस बयान में यह खुलासा करते कहा कि टोल पलाज़ा को हटाना पंजाब के लोगों को आर्थिक राहत पहुँचाने की तरफ एक महत्वपूर्ण कदम है। उन्होंने कहा कि इससे न केवल नागरिकों पर वित्तीय बोझ कम हुआ है बल्कि इन सड़कों पर निर्विघ्न और रुकावट रहित यातायात को यकीनी बनाया गया है।

लोक निर्माण मंत्री ने कहा कि करीब दो साल पहले सत्ता में आने से ले कर अब तक मुख्य मंत्री भगवंत सिंह मान के नेतृत्व वाली सरकार ने कुल 535. 45 किलोमीटर राज्य मार्गों से टोल खत्म कर दिए है।

सम्बन्धित सड़कों ‘से टोल हटाए जाने से मिलने वाली रोज़ाना की राहत के विवरण देते हुए लोक निर्माण मंत्री ने कहा कि पटियाला- समाना रोड पर टोल प्लाज़ा बंद करके रोज़ाना की औसतन 3.75 लाख रुपए, लुधियाना- मलेरकोटला- संगरूर रोड पर 2 टोल पलाज़ा को बंद करने पर 13 लाख रुपए, बलाचौर- गढ़शंकर- होश्यारपुर- दसूहा रोड पर 3 टोल पलाज़ा बंद करके रोज़ाना की 10. 52 लाख रुपए, कीरतपुर साहिब- नंगल- ऊना रोड पर टोल बंद करके रोज़ाना की 10.12 लाख रुपए, होश्यारपुर- टांडा रोड पर टोल बंद करके रोज़ाना की 1.94 लाख रुपए, मक्खू में सतलुज दरिया पर उच्च स्तरीय पुल से टोल बंद करके रोज़ाना की 60 हज़ार रुपए, मोगा- कोटकपूरा रोड पर टोल बंद करके 4.50 लाख रुपए, फ़िरोज़पुर- फाजिल्का रोड पर 2 टोल पलाज़ा हटा कर रोज़ाना की 6.34 लाख रुपए, भवानीगढ़- नाभा-गोबिंदगड रोड से 2 टोल पलाज़ा हटा कर रोज़ाना की 3.50 लाख रुपए, दाखा- रायकोट- बरनाला रोड से 2 टोल पलाज़ा हटा कर रोज़ाना की औसतन 4.50 लाख रुपए की राहत इन सड़कों से गुज़रने वाले लोगों को दी जा रही है।

लोक निर्माण मंत्री हरभजन सिंह ई.टी.ओ. ने कहा कि पंजाब सरकार देश में महँगाई के बढ़े हुए स्तर के मद्देनज़र अपने नागरिकों को अधिक से अधिक आर्थिक राहत प्रदान करने के लिए वचनबद्ध है, इसके साथ-साथ मानक बुनियादी ढांचे के निर्माण पर भी ध्यान केंद्रित कर रही है।

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours