ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ, ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਅਤੇ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਲਈ ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਵੱਡਾ ਵਾਅਦਾ

Estimated read time 3 min read

ਕਾਂਗਰਸ ਵਰਕਿੰਗ ਕਮੇਟੀ (CWC) ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਾਂਗਰਸ (INC) ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸੱਪਲ ਜੀ ਨੇ ਅੱਜ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ। ਆਪਣੇ ਸੰਬੋਧਨ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ:

“ਜੋ ਵੀ ਅਖਬਾਰ, ਨਿਊਜ਼ ਚੈਨਲ, ਰੇਡਿਓ ਚਲਾਏਗਾ, ਉਸ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਛਾਣ ਦੱਸਣਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਚੋਰੀ-ਛੁਪੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਨ ਦਾ ਸਿਸਟਮ ਖਤਮ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਬਰਾਡਕਾਸਟਿੰਗ ਬਿਲ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਡਿਜ਼ੀਟਲ ਡਾਟਾ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਬਿਲ ਨੂੰ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਹਿਤ ਵਿਚ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਅਕਸਰ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਪੱਤਰਕਾਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੋਈ ਖ਼ਬਰ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਕੱਢਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਵਾਅਦਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਅਸੀਂ ਸੱਤਾ ਵਿਚ ਆਵਾਂਗੇ, ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰੈਸ ਕੌਂਸਿਲ ਐਕਟ ਲਿਆਵਾਂਗੇ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਤਾਕ਼ਤ ਅਤੇ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਿਲੇਗੀ।”

ਸ੍ਰੀ ਸੱਪਲ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਅੱਜ ਦਾ ਅਖਬਾਰ ਪੜ੍ਹਦੇ ਸਮੇਂ ਮੈਂ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਦਾ ਬਿਆਨ ਪੜ੍ਹਿਆ ਕਿ ਅਰਕਸ਼ਣ ਗਰੀਬੀ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਦੇਵਾਂਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਿਆਨ ਨਾਲ ਇਹ ਸਾਫ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਜਾਤੀਵਾਦਕ ਅਰਕਸ਼ਣ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਕੇ ਆਰਥਿਕ ਅਰਕਸ਼ਣ ਲਿਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਕੀ ਇਸ ਲਈ ਉਹ 400 ਤੋਂ ਵੱਧ ਵੋਟਾਂ ਮੰਗ ਰਹੇ ਹਨ? ਹੋਰ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਜੇ ਪੀ ਨੱਡਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ BJP ਨੂੰ RSS ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕੀ ਉਹ RSS ਮੁਕਤ BJP ਅਤੇ ਅਰਕਸ਼ਣ ਮੁਕਤ ਭਾਰਤ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ?”

ਸ੍ਰੀ ਸੱਪਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੇਅਰ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਜੋ ਹੋਇਆ, ਉਹ ਅਸੀਂ ਸਭ ਨੇ ਦੇਖਿਆ। ਇਸ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਅਸੀਂ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਸਿਟੀ ਸਟੇਟ ਦਾ ਕਾਨਸੈਪਟ ਲਿਆਵਾਂਗੇ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੇਅਰ ਦੀ ਚੋਣ 5 ਸਾਲ ਲਈ ਹੋਵੇਗੀ। ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਿਤ ਸ਼ਹਿਰ ਸਿਰਫ਼ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਅਸੀਂ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਆਵਾਂਗੇ, ਅਸੀਂ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਅਤੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਾਂਗੇ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਨੌਕਰੀਆਂ ਨਹੀਂ ਹਨ ਅਤੇ ਜੋ ਨੌਜਵਾਨ ਡਿਲਿਵਰੀ ਬੁਏ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਅਕਸਰ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਡਿਲਿਵਰੀ ਲੇਟ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੈਸੇ ਕੱਟੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ ਅਸੀਂ ਕਰਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਵਾਅਦਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਆਵਾਂਗੇ, ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਸੋਸ਼ਲ ਸਿਕਿਉਰਿਟੀ ਸਕੀਮ ਲਿਆਵਾਂਗੇ ਤਾਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਨਾ ਹੋਵੇ।”

ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਜਦੋਂ ਚੋਣਾਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋਈ ਸੀ ਤਾਂ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਕੋਈ ਚਿਹਰਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਪੰਜ ਚਰਣਾਂ ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਹੋ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਇੰਡੀਆ ਅਲਾਇੰਸ 300 ਪਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਤੁਸੀਂ ਸਭ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇੰਡੀਆ ਅਲਾਇੰਸ ਜਿੱਤ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਸੰਘਰਸ਼, ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਅਤਿਆਚਾਰ, ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅੱਜ ਵੋਟ ਪੈ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੰਵਿਧਾਨ ਦਾ ਮਸਲਾ ਹੁਣ ਜਨਤਾ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਬੀਜੇਪੀ ਲਈ ਜਵਾਬ ਹੈ।”

ਸ੍ਰੀ ਸੱਪਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ “ਕੱਲ੍ਹ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੱਲਿਕਾਰਜੁਨ ਖੜਗੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਆਉਣਗੇ ਅਤੇ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕਰਾਂਗੇ। ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਵੀ ਪੰਜਾਬ ਆਉਣਗੇ ਅਤੇ ਪੰਚਕੁਲਾ ਦੇ ਇੰਦਰਧਨੁਸ਼ ਸਟੇਡਿਅਮ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਰਹੇਗਾ।”

ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ, “ਜੇ ਅਸੀਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ MSP ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਫਿਰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਹ ਇਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹੋ ਗਏ। ਜੇ ਅਸੀਂ ਅਗਨਿਵੀਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦਾ ਰਸਤਾ ਫੌਜ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਲਈ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ‘ਵਨ ਰੈਂਕ ਵਨ ਪੈਨਸ਼ਨ’ ਦੀ ਗੱਲ ਹੁੰਦੀ ਸੀ, ਅੱਜ ‘ਨੋ ਰੈਂਕ ਨੋ ਪੈਨਸ਼ਨ’ ਤੱਕ ਆ ਗਏ ਹਨ। ਆਪਣੇ ਵਾਅਦਿਆਂ ਤੋਂ ਖੁਦ ਹੀ ਭੱਜ ਰਹੇ ਹਨ। BJP ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਬਾਉਣ ਅਤੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸਾਡੀ ਇੰਡੀਆ ਬਲਾਕ ਸਰਕਾਰ ਆਵੇਗੀ, ਅਸੀਂ ਅਗਨਿਵੀਰ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਾਂਗੇ, ਅਸੀਂ ਕਾਨਟਰੈਕਟ ਕੰਮ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਾਂਗੇ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਭਰਤੀਆਂ ਵਧਾਵਾਂਗੇ।”

ਸ੍ਰੀ ਸੱਪਲ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਇੱਕ ਖਾਸ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਕਿ “ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸਰਕਾਰੀ ਭਰਤੀਆਂ ਖੁਲ੍ਹਣਗੀਆਂ, ਉਸ ਵਿੱਚ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅਰਕਸ਼ਣ ਲੜਕੀਆਂ ਲਈ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।”

……………………………………………………………………………

कांग्रेस वर्किंग कमेटी (CWC) के सदस्य और भारतीय राष्ट्रीय कांग्रेस (INC) के अध्यक्ष से जुड़े श्री गुरदीप सिंह सप्पल जी ने आज चंडीगढ़ में एक प्रेस कॉन्फ्रेंस को संबोधित किया। अपने संबोधन में उन्होंने कहा:

“जो भी न्यूज़पेपर, न्यूज चैनल, रेडियो चलाएगा, उसकी मालिक को अपनी पहचान बताना अनिवार्य होगा। चोरी-छुपे देश को गुमराह करने का सिस्टम खत्म करना होगा। ब्रॉडकास्टिंग बिल को समाप्त किया जाएगा। डिजिटल डेटा प्रोटेक्शन बिल को पत्रकारों के हित में लाया जाएगा। अक्सर देखा जाता है कि अगर कोई पत्रकार सरकार के खिलाफ कोई खबर चलाता है तो पत्रकार को नौकरी से निकाल दिया जाता है। हम वादा करते हैं कि जैसे ही हम सत्ता में आएंगे, हम सबसे पहले प्रेस काउंसिल एक्ट लेकर आएंगे, जिससे पत्रकारों को ताक़त और स्वतंत्रता मिलेगी।”

श्री सप्पल ने आगे कहा, “मैं आज का अखबार पढ़ रहा था और मैंने उसमें राजनाथ सिंह का बयान पढ़ा कि आरक्षण गरीबी के आधार पर देंगे। उनके दिए हुए बयान से यही पता चलता है कि वे जातिवाद का आरक्षण खत्म करके आर्थिक आरक्षण लाना चाहते हैं। क्या इसके लिए वे 400 पार का वोट मांग रहे हैं? एक और बयान में जेपी नड्डा ने कहा है कि बीजेपी को आरएसएस की जरूरत नहीं है। हम भारतीय जनता पार्टी से यह सवाल करते हैं कि क्या वे आरएसएस मुक्त बीजेपी और आरक्षण मुक्त भारत बनाना चाहते हैं?”

श्री सप्पल ने कहा, “मेयर चुनाव में जो हुआ, वह हम सबने देखा। उसे देखते हुए हमने फैसला लिया है कि सिटी स्टेट का कॉन्सेप्ट लाएंगे, जिसमें मेयर का चुनाव 5 साल के लिए होगा। पूरी दुनिया में सबसे प्रदूषित शहर सिर्फ भारत में हो गए हैं। जैसे ही हम सत्ता में आएंगे, हम प्रदूषण और पर्यावरण पर काम करेंगे। भारत में नौजवानों के लिए नौकरियां नहीं हैं और जो नौजवान डिलीवरी बॉय के रूप में काम करते हैं, अक्सर देखा गया है कि डिलीवरी लेट होने पर उनके पैसे काटे जाते हैं। जैसे हमने कर्नाटक में किया है, वैसे ही हम वादा करते हैं कि जैसे ही सत्ता में आएंगे, हम उनके लिए सोशल सिक्योरिटी स्कीम लेकर आएंगे ताकि उनका शोषण न हो।”

उन्होंने आगे कहा, “जब चुनाव की शुरुआत हुई थी तो विपक्ष ने कहा था कि आपके पास कोई चेहरा नहीं है। अब जब पाँच चरण के चुनाव हो चुके हैं, तो इंडिया अलायंस 300 पार है और यह आप सब जानते हैं कि इंडिया अलायंस जीत रहा है। किसानों का संघर्ष, महिलाओं के साथ जो अत्याचार हुआ, उसे लेकर आज वोट पड़ रहे हैं। संविधान का मुद्दा अब जनता के मन में आ गया है और यह जवाब है बीजेपी के लिए।”

श्री सप्पल ने बताया कि “कल कांग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे चंडीगढ़ आएंगे और वे प्रेस वार्ता करेंगे। अगले दिन राहुल गांधी भी पंजाब आएंगे और पंचकुला के इंद्रधनुष स्टेडियम में उनका प्रोग्राम रहेगा।”

उन्होंने कहा, “अगर बात करें किसानों को एमएसपी देने की तो पहले खुद प्रधानमंत्री मोदी ने इसका वादा किया था, फिर बाद में वे खुद उसके खिलाफ हो गए। अगर बात करें अग्निवीर की, तो युवाओं का रास्ता फौज में जाने के लिए बंद कर दिया गया है। पहले वन रैंक वन पेंशन की बात होती थी, आज नो रैंक नो पेंशन तक आ गए हैं। खुदके वादों से खुद ही भाग रहे हैं। बीजेपी सरकार ने लगातार युवाओं को दबाने और बेरोजगार करने का काम किया है। जैसे ही हमारी इंडिया ब्लॉक की सरकार आएगी, हम अग्निवीर को खत्म करेंगे, हम कांट्रैक्ट काम को खत्म करेंगे और सरकारी भर्तियां बढ़ाएंगे।”

श्री सप्पल ने कांग्रेस पार्टी की तरफ से एक खास वादा किया कि “जैसे ही सरकारी भर्तियां खुलेंगी, उसमें 50 प्रतिशत आरक्षण लड़कियों के लिए रखा जाएगा।”

यह जानकारी सभी समाचार माध्यमों में प्रसारित करने के लिए दी जा रही है। कांग्रेस पार्टी का उद्देश्य है कि हम जनता की भलाई के लिए निरंतर प्रयासरत रहें और अपने वादों को पूरा करें।

………………………………………………………………..

Shri Gurdeep Singh Sappal, a member of the Congress Working Committee (CWC) and attached to the Indian National Congress (INC) President, addressed a press conference in Chandigarh today. During his address, he stated:

“Any newspaper, news channel, or radio operating must reveal the identity of its owner. The system of misleading the country secretly must be ended. The Broadcasting Bill will be abolished. The Digital Data Protection Bill will be brought in for the benefit of journalists. It is often seen that if a journalist runs a news story against the government, the journalist is fired. We promise that as soon as we come to power, we will first bring the Press Council Act for you, which will empower and provide freedom to journalists to work.”

Mr. Sappal further said, “I was reading today’s newspaper and read Rajnath Singh’s statement that reservations will be given based on poverty. This statement shows that they want to replace caste-based reservations with economic reservations. Are they asking for more than 400 votes for this? Another statement by JP Nadda says that BJP does not need RSS. We question the Bharatiya Janata Party if they want an RSS-free BJP and a reservation-free India?”

Mr. Sappal said, “What happened in the mayoral election was witnessed by all of us. Considering this, we have decided to bring the concept of a city-state, where the mayor’s election will be for 5 years. The most polluted cities in the world are now in India. As soon as we come to power, we will work on pollution and the environment. There are no jobs for the youth in India, and those who work as delivery boys often have their payments deducted for late deliveries. As we did in Karnataka, we promise that as soon as we come to power, we will bring a social security scheme for them so that they are not exploited.”

He further said, “When the elections started, the opposition said you have no face. Now, after five phases of elections, the India Alliance has crossed 300 seats, and it is known to all that the India Alliance is winning. The struggles of farmers and the atrocities against women are being addressed today through voting. The issue of the Constitution has now come to the minds of the people, and this is the answer for the BJP.”

Mr. Sappal informed that “Tomorrow, Congress President Mallikarjun Kharge will come to Chandigarh and hold a press conference. The next day, Rahul Gandhi will also come to Punjab and have a program at the Indradhanush Stadium in Panchkula.”

He said, “If we talk about giving MSP to farmers, Prime Minister Modi himself had promised it, but later he opposed it himself. Regarding Agniveer, the youth’s path to joining the army has been blocked. Earlier, there was talk of one rank, one pension, but now it has come to no rank, no pension. They are running away from their promises. The BJP government has continuously worked to suppress and make the youth unemployed. As soon as our India Block government comes, we will abolish Agniveer, end contract work, and increase government recruitments.”

Mr. Sappal made a special promise on behalf of the Congress Party that “As soon as government recruitments open, 50 percent reservation will be kept for girls.”

This information is being provided for dissemination across all news platforms. The Congress Party aims to continuously work for the welfare of the people and fulfill its promises.

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours