ਹਰਸਿਮਰਤ ਕੌਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਬਠਿੰਡਾ ਤੋਂ ਦਾਖਲ ਕੀਤੇ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪੱਤਰ

Estimated read time 1 min read

ਸਾਬਕਾ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਐਮ ਪੀ ਸਰਦਾਰਨੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਕੌਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਅੱਜ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਰਦਾਰ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਅਤੇ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸੀਨੀਅਰ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿਚ ਇਸ ਹਲਕੇ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪੱਤਰ ਦਾਖਲ ਕੀਤੇ।

ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਇਸ ਹਲਕੇ ਤੋਂ ਸਰਦਾਰਨੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਕੌਰ ਬਾਦਲ ਦੇ ਕਵਰਿੰਗ ਉਮੀਦਵਾਰ ਵਜੋਂ ਆਪਣੇ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪੱਤਰ ਦਾਖਲ ਕੀਤੇ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਠਿੰਡਾ ਤੋਂ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਰਦਾਰ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ-ਆਨੰਤਬੀਰ ਸਿੰਘ, ਗੁਰਲੀਨ ਕੌਰ ਤੇ ਹਰਲੀਨ ਕੌਰ ਦੇ ਨਾਲ ਤਖਤ ਸ੍ਰੀ ਦਮਦਮਾ ਸਾਹਿਬ ਤਲਵੰਡੀ ਸਾਬੋ ਵਿਖੇ ਨਤਮਸਤਕ ਹੋ ਕੇ ਅਕਾਲ ਪੁਰਖ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਲਿਆ ਤੇ ਫਿਰ ਆਪਣੇ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪੱਤਰ ਦਾਖਲ ਕਰਨ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਏ।


ਸਰਦਾਰਨੀ ਬਾਦਲ ਦੇ ਨਾਲ ਸੈਂਕੜੇ ਵਾਹਲਾਂ ਦਾ ਕਾਫਲਾ ਸੀ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂਆਂ ਸਰਦਾਰ ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਭੂੰਦੜ ਤੇ ਸਰਦਾਰ ਜਨਮੇਜਾ ਸਿੰਘ ਸੇਖੋਂ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪੱਤਰ ਦਾਖਲ ਕੀਤੇ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਸਰਦਾਰ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਵੋਟਿੰਗ ਦੇ ਗੇੜ ਨੇ ਸਪਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਅਗਲੀ ਸਰਕਾਰ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਰਹੀ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਹਾਰ ਰਹੀ ਹੈ ਤੇ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਤੇ ਬਿਹਾਰ ਵਿਚ ਇਸਦਾ ਮੁਕੰਮਲ ਸਫਾਇਆ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਤੋਂ ਸਪਸ਼ਟ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਵਿਚ ਘਬਰਾਹਟ ਹੈ। ਉਹ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਭਾਈਚਾਰੇ ’ਤੇ ਹਮਲੇ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ’ਮੰਗਲਸੂਤਰ’ ਲੈ ਕੇ ਹੋਰਨਾਂ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ 70 ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਅਜਿਹਾ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਤੇ ਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਵੇਂ ਹਾਲਾਤ ਵਿਚ ਖੇਤਰੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੋ ਕੇ ਨਿਤਰਣਗੀਆਂ।
ਜਦੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੁਝਾਨ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਸਰਦਾਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ (ਆਪ) ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਵੱਲੋਂ ਠੱਗਿਆ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਤੋਂ ਸਾਰੀ ਆਸ ਗੁਆ ਲਈ ਹੈ ਤੇ ਉਹ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੂੰ ਇਕ ਸ਼ਰਾਬੀ ਸਮਝਦੇ ਹਨ ਜੋ ਉਹਨਾਂ ਵਾਸਤੇ ਕੱਖ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਵੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ ਕਿ ਆਪ ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਇਕੋ ਸਿੱਕੇ ਦੇ ਦੋ ਪਹਿਲੂ ਹਨ ਅਤੇ ਦੋਵੇਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੋਸਤਾਨਾ ਮੈਚ ਖੇਡ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਕੌਮੀ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚ ਗਠਜੋੜ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।
ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਅਮਿਤਸ਼ਾਹ ਦੇ ਪੈਰਾਂ ਵਿਚ ਡਿੱਗ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਪੰਜਾਬ ਸ਼ਰਾਬ ਘੁਟਾਲੇ ਵਿਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਿਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਰਲਗੱਢ ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਵੇਖੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਕਿ ਆਪ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਪਰਮਪਾਲ ਕੌਰ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਬਾਰੇ ਯੂ ਟਰਨ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਦੇ ਇਕ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਹੀ ਅਸਤੀਫਾ ਪ੍ਰਵਾਨ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।
ਸਰਦਾਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਹਾਲਾਤ ਵਿਚ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਸਭ ਤੋਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ਪਾਰਟੀ ਵਜੋਂ ਉਭਰੀ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇਹਨ ਕਿ ਸਿਰਫ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਹੀ ਸਾਰੇ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਚਲ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੇ ਸਰਵ ਪੱਖੀ ਵਿਕਾਸ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਤੇ ਭਾਈਚਾਰਕ ਸਾਂਝ ਕਾਇਮ ਰੱਖ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਬਚਾਓ ਯਾਂਤਰਾ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਭਰਵਾਂ ਹੁੰਗਾਰਾ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤੇ ਹਰ ਹਲਕੇ ਵਿਚ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲੋਕ ਸੜਕਾਂ ’ਤੇ ਆ ਕੇ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਲੋਕ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਨਾਲ ਭਾਵੁਕ ਰਿਸ਼ਤਾ ਵਿਖਾ ਰਹੇ ਹਨ ਤੇ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਇਹ ਨਜ਼ਰ ਆਵੇਗਾ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਇਤਿਹਾਸਕ ਨਤੀਜੇ ਵਾਸਤੇ ਤਿਆਰ ਹੈ।
ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਲੋਕ ਵੀ ਵਿਕਾਸ ਵੱਲ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਠਿੰਡਾ ਵਿਚ ਵਿਕਾਸ ਵੱਡਾ ਮੁੱਦਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਤੇ ਆਪ ਦੋਵਾਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਇਸ ਹਲਕੇ ਖਿਲਾਫ ਵਿਤਕਰਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਵੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਏਮਜ਼, ਕੇਂਦਰੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਰਿਫਾਇਨਰੀ, ਕੈਂਸਰ ਹਸਪਤਾਲ ਤੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਨਾਲ ਹਲਕੇ ਦਾ ਮੂੰਹ ਮੁਹਾਂਦਰਾ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵੇਲੇ ਬਦਲਿਆ।ਲੋਕ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਦਿਨ ਵਾਪਸ ਪਰਤਣ ਤੇ ਇਸ ਵਾਸਤੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਸਰਦਾਰਨੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਬਾਦਲ ਨੂੰ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 1.50 ਤੋਂ 2 ਲੱਖ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿਤਾਇਆ ਜਾਵੇ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਸਰਦਾਰਨੀ ਬਾਦਲ ਨੇ ਅਕਾਲ ਪੁਰਖ਼ ਦਾ ਸ਼ੁਕਰਾਨਾ ਕੀਤਾ ਤੇ ਪਾਰਟੀ ਅਤੇ ਹਲਕੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਜਿਹਨਾਂ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਇਸ ਹਲਕੇ ਦੇ ਪਿੰਡਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦੇ ਕੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਮੈਨੂੰ ਮਾਣ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹੀ ਰਵੱਈਏ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਸੰਸਦ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਬੁਲੰਦ ਕੀਤੀ ਤੇ ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਯੋਗਤਾ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਹਲਕੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦੀ ਰਹਾਂਗੀ।

……………………………………………………………………………….

पूर्व केंद्रीय मंत्री और बठिंडा से सांसद बीबा हरसिमरत कौर बादल ने आज अकाली दल अध्यक्ष सरदार सुखबीर सिंह बादल और पार्टी की वरिष्ठ लीडरशीप की मौजूदगी में इस हलके से अपना नामांकन पत्र दाखिल किया।

अकाली दल अध्यक्ष ने बीबा हरसिमरत कौर बादल का कवरिंग उम्मीदवार के रूप में हलके से अपना नामांकन दाखिल किया।

इससे पहले अकाली दल की बठिंडा उम्मीदवार ने अपने पति सुखबीर सिंह बादल और बच्चों-अनंतबीर, गुरलीन और हरलीन के साथ बीबा बादल के नामांकन पत्र दाखिल करने से पहले श्री दमदमा साहिब में माथा टेका।

बीबा बादल के साथ सैंकड़ों गाड़ियां थी , उन्होने अकाली दल अध्यक्ष और वरिष्ठ नेताओं बलविंदर सिंह भूंदड़ और जनमेजा सिंह सेखों की उपस्थिति में अपना नामांकन पत्र दाखिल किया।

इस अवसर पर पत्रकारों से बातचीत करते हुए सरदार बादल ने कहा कि बार-बार मतदान के दौर से यह स्पष्ट हो गया है कि भारतीय जनता पार्टी (भाजपा) अगली सरकार नही बना पाएगी। उन्होने कहा कि उत्तर भारत में भाजपा का पतन हो रहा है और महाराष्ट्र और बिहार में उसका पूरी तरह सफाया हो गया है। उन्होने कहा,‘‘ प्रधानमंत्री के भाषणों यह पता चल रहा है कि पार्टी घबराहट की स्थिति में है। वह एक विशेष समुदाय पर सरेआम हमला कर रहे हैं और यह तक कह रहे हैं कि ‘मंगलसूत्र’ छीनकर दूसरों को दे दिए जाएंगें। उन्होने जोेर देकर कहा कि ऐसा पिछले 70 सालों में कभी नही हुआ तथा न ही कभी होगा।’’ उन्होने कहा कि नए परिदृश्य में क्षेत्रीय दल मजबूत होकर उभरेंगें।

पंजाब के लोगों के मूड के बारे में पूछे जाने पर सरदार बादल ने कहा,‘‘ पंजाबी लोग आम आदमी पार्टी और उसकी लीडरशीप से ठगा हुआ महसूस कर रहे हैं। उन्होने मुख्यमंत्री भगवंत मान से सारी उम्मीदें खो दी हैं और उन्हे एक ऐसा शराबी मानते हैं जो उनके लिए कुछ नही कर सकता। उन्होने कहा कि लोगों को यह भी एहसास हो ग्रया है कि आप और कांग्रेस एक ही सिक्के के दो पहलू हैं और दोनों पार्टियां दोस्ताना मैच खेल रही हैं, क्योंकि वे राष्ट्रीय स्तर पर एक दूसरे के साथ गठबंधन कर चुकी हैं।

अकाली दल अध्यक्ष ने कहा कि पंजाब शराब घोटाला मामले में गिरफ्तारी से बचने के लिए मुख्यमंत्री केंद्रीय गृहमंत्री के पैरों में भी गिर गए । उन्होने कहा कि दोनों के बीच मिलीभगत को आप सरकार द्वारा भाजपा उम्मीदवार परमपाल कौर के इस्तीफे और मुख्यमंत्री के विरोध के एक दिन के भीतर इसे तुरंत स्वीकार कने से देखा जा सकता है।

सरदार बादल ने कहा कि ऐसे में लोकसभा चुनाव में अकाली दल सबसे मजबूत पार्टी बनकर उभरी है। लोगों का मानना है कि अकाली दल अकेले ही सभी समुदायों को अपने साथ लेकर चल सकता है। उन्होने यह भी खुलासा किया कि कैसे पार्टी की पंजाब बचाओ यात्रा को क्षेत्र में अभूतपूर्व समर्थन मिल रहा है और हर हलके में हजारों लोग इसका स्वागत करने के लिए सड़कों पर आ रहे हैं। उन्होने कहा,‘‘ लोग अकाली दल के साथ भावनात्मक जुड़ाव दिखा रहे हैं जो चुनावों में दिखाई देगा। पंजाब में ऐतिहासिक नतीजे के लिए तैयार रहें।’’

अकाली दल अध्यक्ष ने कहा कि बठिंडा के लोग भी विकास की ओर देख रहे हैं। उन्होने कहा कि बठिंडा में विकास एक बड़ा मुददा बन गया है, क्योंकि पूर्ववर्ती कांग्रेस और वर्तमान आप सरकार दोनों ने हलके के साथ भेदभाव किया है। उन्होने कहा,‘‘ लोगों ने देखा है कि अकाली दल के कार्यकाल के दौरान इस हलके में स्थापित एम्स, केंद्रीय विश्वविद्यालय, रिफाइनरी, कैंसर अस्पतला और हवाई अडडे सहित अन्य चीजों के साथ हलके का चेहरा कैसे बदल गया है। वे विकास के दिनों की वापसी चाहते हैं और बीबा हरसिमरत कौर बादल की 1.50 से 2 लाख वोटों से जीत सुनिश्चित करेंगें।’’

इस अवसर पर बोलते हुए बीबा बादल ने उन्हे सेवा करने का अवसर देने के लिए ‘परमात्मा’ , पार्टी और इस हलके के लोगों को धन्यवाद दिया। उन्होने कहा,‘‘ मैंने इस हलके के गांवों और कस्बों दोनों में विकास कार्यों को शुरू करने की पूरी कोशिश की है। मुझे इस बात पर भी गर्व है कि मैंने तानाशाही प्रवृतियों के सामने पंजाब की आवाज संसद में उठाई। मैं अपनी पूरी क्षमता से इस हलके की सेवा करना जारी रखूंगी।

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours