ਲਵ ਕੁਮਾਰ ਗੋਲਡੀ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਮਲਕੀਤ ਸਿੰਘ ਬਰਮੀ ਦਾ ਕਾਂਗਰਸ ‘ਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸਵਾਗਤ

Estimated read time 3 min read

ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਸੀਨੀਅਰ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਨੇ ਦੋ ਵਾਰ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਲਵ ਕੁਮਾਰ ਗੋਲਡੀ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਮਲਕੀਤ ਸਿੰਘ ਬੀਰਮੀ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ।

ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕੀਤੀ ਕਿ “ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਲਵ ਕੁਮਾਰ ਗੋਲਡੀ ਜੀ ਅਤੇ ਮਲਕੀਤ ਸਿੰਘ ਬੀਰਮੀ ਜੀ ਦਾ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਚ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਹਾਰਦਿਕ ਸੁਆਗਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੈਰ-ਹਾਜ਼ਰੀ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾਵਾਂ ਸਾਡੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤਾਂ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾਂਦੀਆਂ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਇਸ ਬਾਰੇ ਬਿਆਨ ਕਰਦਿਆਂ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਬੀਰਮੀ ਜੀ 2014 ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਨਾਲੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨੀ ਪੱਧਰ ਦੀਆਂ ਸਮਾਜਿਕ ਪਹਿਲਕਦਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇੱਕ ਦਹਾਕੇ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਬੈਨਰ ਹੇਠ ਮੁੜ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗੋਲਡੀ ਜੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੌਰਾਨ ਗਏ ਸਨ। ਹੁਣ ਉਹ ਦੋਵੇਂ ਲੋਕ ਸੇਵਾ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਵਿੱਚ ਅਡੋਲ ਰਹਿ ਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਘਰ ਪਰਤੇ ਹਨ।”

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਮੌਕਾਪ੍ਰਸਤ ਸਿਆਸੀ ਚਾਲਾਂ ਦੇ ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਰੁਝਾਨ ਦੇ ਉਲਟ, ਇਹਨਾਂ ਉੱਘੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਸਾਡੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਭਲਾਈ ਲਈ ਸਮਰਪਿਤ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸਥਾਈ ਅਪੀਲ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ।”

ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਦੇਵੇਂਦਰ ਯਾਦਵ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਹੋ ਜਿਹੀਆਂ ਮਾਣਮੱਤੀਆਂ ਹਸਤੀਆਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਸਾਡੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸੇਵਾ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਸਾਡਾ ਸਥਿਰ ਵਿਕਾਸ ਲੋਕ ਭਲਾਈ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਸੱਚੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਡੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ।”

ਪਾਰਟੀ ਦੀਆਂ ਚੋਣ ਰਣਨੀਤੀਆਂ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ, ਯਾਦਵ ਨੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ, “ਸਾਡੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਚੋਣ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸੁਚੱਜੀ ਹੈ, ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਅਤੇ ਵੋਟਰਾਂ ਦੇ ਹਿੱਤਾਂ ਨਾਲ ਇਕਸਾਰਤਾ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਜਨਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।”

ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ, “ਸਾਡੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਢੰਗ ਨਾਲ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਕਾਂਗਰਸ ਏਕਤਾ ਦਾ ਗੜ੍ਹ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ, ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣ ਲਈ ਸ਼ਕਤੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਬਰਾਬਰੀ ਵਾਲੇ ਸ਼ਾਸਨ ਲਈ ਸਾਡਾ ਅਟੁੱਟ ਸਮਰਪਣ ਸਾਨੂੰ ਵੱਖ ਕਰਦਾ ਹੈ।”

ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਦਲ ਬਦਲੀ ਦੀਆਂ ਅਫਵਾਹਾਂ ਬਾਰੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਮਨੀਸ਼ ਤਿਵਾੜੀ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਵਫ਼ਾਦਾਰੀ ਵਿੱਚ ਅਡੋਲ ਰਹਿ ਕੇ ਦੋ ਦਹਾਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਬੇਬੁਨਿਆਦ ਅਫਵਾਹਾਂ ਦਾ ਮੇਰੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹੋਰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਲਈ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਨੀਲ ਜਾਖੜ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਜਾਖੜ ਹੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਟਕਲਾਂ ‘ਤੇ ਰੌਸ਼ਨੀ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਖੁਦ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਮੈਂ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਹਾਂ ਜੋ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦਾ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਚ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਨਾ ਕਿ ਦੂਜੀਆਂ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਸੁਆਗਤ ਕਰਵਾਉੰਦਾ ਹਾਂ। ਇਹ ਨੋਟ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਜਸਬੀਰ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ (ਡਿੰਪਾ), ਗੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਔਜਲਾ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸ੍ਰੀ ਫ਼ਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਤੋਂ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਵੀ ਇਸ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿੱਚ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡ ਕੇ ਹੋਰਨਾਂ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦੀਆਂ ਅਫਵਾਹਾਂ ਦਾ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ’ਤੇ ਖੰਡਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਮਾਪਤੀ ਕਰਦਿਆਂ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ, “ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕ ਸੂਝਵਾਨ ਹਨ ਅਤੇ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸ ਨੂੰ ਵੋਟ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸੂਬੇ ਦੇ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਜ਼ਰੂਰ ਦਿਖਾਉਣਗੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਛਾਲ ਮਾਰੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਜਿਹੜੇ ਆਗੂ ਛੱਡ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਸਭ ਕੁਝ ਦਿੱਤਾ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਾਰਟੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾਈ, ਸਗੋਂ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਸੀ। 4 ਜੂਨ ਨੂੰ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਨਤੀਜਾ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਮਿਹਨਤ ਨੂੰ ਦਰਸਾਏਗਾ।

……………………………………………..

In an address to the press, senior leadership of the Punjab Congress welcomed former two-time MLA Luv Kumar Goldy and former Cabinet Minister Malkit Singh Birmi as they officially rejoined the party.

Addressing the media, Amarinder Singh Raja Warring, President of the Punjab Pradesh Congress Committee, remarked, “Today, we extend our heartfelt welcome to Luv Kumar Goldy Ji and Malkit Singh Birmi Ji as they return to the Congress fold. Despite their absence, their ideologies have remained aligned with our party’s principles, prompting their reintegration.”

Expanding on this, Warring stated, “Birmi Ji parted ways with us in 2014, choosing to disengage from political affairs to engage in grassroots social initiatives. After a decade, he has opted to reengage in politics under our banner. Similarly, Goldy Ji’s departure coincided with Capt. Amarinder Singh’s tenure change. Now, they both return home to the Congress, having remained steadfast in their commitment to public service.”

He continued, “In contrast to the recent trend of opportunistic political maneuvering, these distinguished leaders have consistently prioritized the welfare of Punjab’s citizens. Their return underscores our party’s enduring appeal to those dedicated to the greater good.”

Punjab Congress In-charge, Devendra Yadav, echoed this sentiment, stating, “The return of such esteemed figures reaffirms our party’s ethos of service over self. Our steady growth reflects our commitment to genuine leadership that prioritizes public welfare.”

Regarding inquiries about the party’s electoral strategies, Yadav affirmed, “Our candidate selection process is meticulous, ensuring thorough representation and alignment with the electorate’s interests. We prioritize equitable campaigning while finalizing a roster of candidates best poised to serve Punjab’s populace. We will soon be releasing our candidate list after due diligence.”

Warring emphasized, “Our election preparations are proceeding with vigor, guided by our inclusive ethos. The Congress remains a bastion of unity, embracing diversity and empowering all members to contribute based on merit. Our unwavering dedication to equitable governance sets us apart.”

Responding to queries regarding rumours of defection to the BJP, Manish Tewari asserted, “I have dedicated two decades to Congress, steadfast in my allegiance. Baseless rumors hold no sway over my commitment. For further inquiries, I request you to contact BJP President Sunil Jakhar, who may shed light to the speculation that he himself has started. I am someone who welcomes leaders to the Congress rather than being welcomed to other political parties.” It is important to note that Jasbir Singh Gill (Dimpa), Gurjeet Singh Aujla recently released statement vouching their commitment to the Congress party. MP Amar Singh from Fatehgarh Sahib was also present at the Press Conference and unequivocally dispelled speculations of him leaving the Congress for other political parties as well.

Concluding the briefing, Warring asserted, “The people of Punjab and the the nation are intelligent and know who they want to and should vote for. The people of the state will surely show the door to those who have jumped ship as they cannot be trusted. The leaders who left were given everything by the Congress, they did not create the party but rather, the party created them. The result on the 4th of June will showcase the hardwork we have done over the past two years.”

………………………………………………………………………………….

मीडिया को संबोधित करते हुए, पंजाब कांग्रेस के वरिष्ठ नेतृत्व ने दो बार के पूर्व विधायक लव कुमार गोल्डी और पूर्व कैबिनेट मंत्री मलकीत सिंह बिरमी का पार्टी में आधिकारिक तौर पर शामिल होने पर स्वागत किया।

मीडिया को संबोधित करते हुए, पंजाब प्रदेश कांग्रेस कमेटी के अध्यक्ष अमरिंदर सिंह राजा वड़िंग ने टिप्पणी की कि “आज हम लव कुमार गोल्डी जी और मलकीत सिंह बिरमी जी का कांग्रेस में वापसी पर हार्दिक स्वागत करते हैं। उनकी अनुपस्थिति के बावजूद, विचारधाराएं हमारी पार्टी के सिद्धांतों के अनुरूप रही हैं।

इस पर विस्तार से बताते हुए, वड़िंग ने कहा, “बिरमी जी 2014 में हमसे अलग हो गए और जमीनी स्तर की सामाजिक पहल में शामिल होने के लिए राजनीतिक मामलों से दूर रहने का फैसला किया। एक दशक बाद, वह हमारे बैनर तले फिर से आये। उन्होंने राजनीति में प्रवेश करने का फैसला किया है। इसी तरह, गोल्डी भी कैप्टन अमरिन्दर सिंह के कार्यकाल के दौरान गए थे। अब वे दोनों सार्वजनिक सेवा के प्रति अपनी प्रतिबद्धता पर कायम रहते हुए कांग्रेस में घर लौट आए हैं।”

उन्होंने कहा, “अवसरवादी राजनीतिक कदमों की हालिया प्रवृत्ति के विपरीत, इन प्रतिष्ठित नेताओं ने लगातार पंजाब के नागरिकों के कल्याण को प्राथमिकता दी है। उनकी वापसी व्यापक भलाई के लिए समर्पित लोगों के प्रति हमारी पार्टी की स्थायी अपील को दर्शाती है।”

पंजाब कांग्रेस प्रभारी देवेंद्र यादव ने कहा, “ऐसे गणमान्य व्यक्तियों की वापसी हमारी पार्टी की सेवा के लोकाचार की पुष्टि करती है। हमारी निरंतर वृद्धि वास्तविक नेतृत्व के प्रति हमारी प्रतिबद्धता को दर्शाती है जो लोगों के कल्याण को प्राथमिकता देती है।”

पार्टी की चुनावी रणनीतियों के बारे में पूछे गए सवाल के संबंध में, यादव ने पुष्टि की, “हमारी उम्मीदवार चयन प्रक्रिया निष्पक्ष है, जो मतदाताओं के हितों के साथ पूर्ण प्रतिनिधित्व और संरेखण सुनिश्चित करती है। पंजाब के लोगों की सेवा करने के लिए सर्वश्रेष्ठ उम्मीदवारों की सूची जारी की जा रही है।”

वड़िंग ने जोर देकर कहा, “हमारी चुनावी तैयारियां जोरों पर चल रही हैं। कांग्रेस एकता का गढ़ बनी हुई है, विविधता को अपनाती है और सभी सदस्यों को योग्यता के आधार पर योगदान करने का अधिकार देती है। शासन के प्रति हमारा अटूट समर्पण हमें अलग करता है।”

भाजपा में दलबदल की अफवाहों के बारे में पूछे गए सवालों का जवाब देते हुए, मनीष तिवारी ने कहा, “मैंने कांग्रेस को दो दशक समर्पित किए हैं, अपनी निष्ठा पर अटल हूं। निराधार अफवाहों का मेरी प्रतिबद्धता पर कोई असर नहीं है। आगे की पूछताछ के लिए, मैं आपसे भाजपा अध्यक्ष सुनील से संपर्क करने का अनुरोध करता हूं।” जाखड़ उन अटकलों पर प्रकाश डाल सकता है जो उन्होंने खुद शुरू की हैं।मैं वह व्यक्ति हूं जो कांग्रेस में नेताओं का स्वागत करता हूं, ना के दूसरों से स्वागत करवाता हूँ। गौरतलब है कि जसबीर सिंह गिल (डिम्पा), गुरजीत सिंह औजला ने हाल ही में कांग्रेस पार्टी के प्रति अपनी प्रतिबद्धता की पुष्टि करते हुए बयान जारी किए हैं। फतेहगढ़ साहिब से सांसद अमर सिंह भी ऐसा कर चुके हैं। वह निजी तौर पर प्रेस कॉन्फ्रेंस में मौजूद थे और उन्होंने कांग्रेस छोड़कर अन्य राजनीतिक दलों में शामिल होने की अटकलों को स्पष्ट रूप से खारिज कर दिया।

अंत में, वड़िंग ने कहा, “पंजाब और देश के लोग बुद्धिमान हैं और जानते हैं कि वे किसे वोट देना चाहते हैं। राज्य की जनता निश्चित रूप से उन लोगों को बाहर का रास्ता दिखाएगी जो पार्टियाँ बदल रहे हैं क्योंकि उन पर भरोसा नहीं किया जा सकता है। जो नेता गए उन्हें कांग्रेस ने सब कुछ दिया, उन्होंने पार्टी नहीं बनाई बल्कि पार्टी ने उन्हें बनाया।4 जून को आने वाला परिणाम पिछले दो वर्षों में की गई कड़ी मेहनत को दर्शाएगा।

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours