ਪਾਰਦਰਸ਼ੀ, ਆਜ਼ਾਦ ਅਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਚੋਣਾਂ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੈਸ ਦੀ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ‘ਤੇ ਦਿੱਤਾ ਜ਼ੋਰ

Estimated read time 1 min read

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਚੋਣ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਿਬਿਨ ਸੀ ਨੇ ਅੱਜ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪ੍ਰੈਸ ਕਲੱਬ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਚੋਣ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪ੍ਰੈਸ ਕਲੱਬ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਲੱਬ ਵੱਲੋਂ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਲਈ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਮਹੂਰੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਅਪਣਾਉਣ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ।https://punjabinews.org/?p=637

ਸਿਬਿਨ ਸੀ ਨੇ ਪਾਰਦਰਸ਼ੀ, ਆਜ਼ਾਦ ਅਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਚੋਣਾਂ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੈਸ ਦੀ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਅਤੇ ਕੰਨਾਂ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਨ ਤਾਂ ਜੋ ਪੰਜਾਬ ਭਰ ਵਿੱਚ ਆਦਰਸ਼ ਚੋਣ ਜ਼ਾਬਤੇ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਚੋਣ ਜ਼ਾਬਤੇ ਦੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਉਲੰਘਣਾ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨ ਵਾਸਤੇ ‘ਸੀ-ਵਿਜਿਲ’ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਵਧਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਿਯੋਗ ਦੇਣ ਲਈ ਕਿਹਾ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੌਜੂਦ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ-2024 ਵਿੱਚ ਚੋਣ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਮੀਡੀਆ ਕਰਮੀਆਂ ਲਈ ਪੋਸਟਲ ਬੈਲਟ ਰਾਹੀਂ ਵੋਟ ਪਾਉਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦੇਣ ਵਾਸਤੇ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ ਚੁੱਕੇ ਗਏ ਕਦਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਸਿਬਿਨ ਸੀ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਲੱਬ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

…………………………………………………..

पंजाब के मुख्य निर्वाचन अधिकारी सिबिन सी ने आज चंडीगढ़ प्रैस क्लब के अधिकारियों की सालाना चयन के सम्बन्ध में चंडीगढ़ प्रैस क्लब का दौरा किया। इस मौके पर उन्होंने क्लब द्वारा अधिकारियों की चयन के लिए पूरी तरह से लोकतांत्रिक प्रक्रिया अपनाने की सराहना की।

सिबिन सी ने पारदर्शी, स्वतंत्र और निष्पक्ष मतदान को सुनिश्चित बनाने के लिए प्रैस की अहम भूमिका पर ज़ोर दिया। उन्होंने पत्रकारों से अपील की कि वह निर्वाचन आयोग की आँखों और कानों के तौर पर काम करें, जिससे पंजाब भर में आदर्श चुनाव आचार संहिता के दिशा-निर्देशों को प्रभावी ढंग से लागू करने को सुनिश्चित बनाया जा सके। इसके अलावा उन्होंने पत्रकारों को आदर्श चुनाव आचार संहिता की किसी भी उल्लंघना की रिपोर्ट करने के लिए ‘सी-विजिल’ एप्लीकेशन संबंधी नागरिकों में जागरूकता बढ़ाने में सहयोग देने के लिए कहा।

इस दौरान मौजूद पत्रकारों द्वारा लोकसभा चुनाव-2024 में चुनाव ड्यूटी पर तैनात मीडिया-कर्मियों के लिए पोस्टल बैलेट के द्वारा वोट डालने की सुविधा देने के लिए निर्वाचन आयोग द्वारा उठाए गए कदम की सराहना की गई और सिबिन सी द्वारा प्रैस क्लब का दौरा करने के लिए धन्यवाद किया गया।

………………………………………

The Chief Electoral Officer (CEO) of Punjab, Sibin C, visited the Chandigarh Press Club today in conjunction with the annual election of office bearers of the Chandigarh Press Club. During his visit, he lauded the club for conducting a thorough democratic process for the election of its office bearers.

On this occasion, Sibin C emphasized the pivotal role of the press in ensuring transparent, free, and fair elections. He called upon the members of the press to act as the eyes and ears of the Election Commission, thus ensuring the comprehensive implementation of the Model Code of Conduct (MCC) across Punjab. Additionally, he urged the press to assist in increasing awareness among the citizens about ‘C-Vigil’ application, for reporting any MCC violation.

The journalists in attendance expressed their gratitude to the CEO for his visit and for the facilitation of the provision of voting through postal ballots for the journalists on election duty, in Lok Sabha Elections 2024.

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours