ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਤਬਦੀਲੀ ਦੀ ਲਹਿਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ

Estimated read time 3 min read

ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬੀ ’ਝਾੜੂ’, ’ਖੂਨੀ ਪੰਜਾ’ ਅਤੇ ’ਕਮਲ ਦਾ ਫੁੱਲ’ ਸੂਬੇ ਵਿਚੋਂ ਪੁੱਟ ਕੇ ਸੁਟਣ ਲਈ ਤਿਆਰ
ਰਾਮਪੁਰਾ ਫੂਲ/ਮੌੜ, 29 ਮਾਰਚ: ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਰਦਾਰ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਅੱਜ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲੀ ਦੀ ਲਹਿਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ’ਝਾੜੂ’, ’ਖੂਨੀ ਪੰਜਾ’ ਅਤੇ ’ਕਮਲ ਦਾ ਫੁੱਲ’ ਸੂਬੇ ਵਿਚੋਂ ਪੁੱਟ ਕੇ ਸੁੱਟਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਨ।


ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੂੰ ਅੱਜ ਪੰਜਾਬ ਬਚਾਓ ਯਾਤਰਾ ਤਹਿਤ ਰਾਮਪੁਰਾ ਫੂਲ ਅਤੇ ਮੌੜ ਹਲਕਿਆਂ ਵਿਚ ਕਿਸਾਨਾਂ, ਖੇਤ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ, ਔਰਤਾਂ, ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਅਤੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਸਮੇਤ ਸਮਾਜ ਦੇ ਹਰ ਵਰਗ ਨੂੰ ਭਰਵਾਂ ਹੁੰਗਾਰਾ ਮਿਲਿਆ। ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਲੋਕ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਸਵਾਗਤ ਲਈ ਸੜਕਾਂ ’ਤੇ ਨਿਤਰ ਆਏ ਅਤੇ ਸੈਂਕੜਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਨੌਜਵਾਨ ਉਹਨਾਂ ਨਾਲ ਹੱਥ ਮਿਲਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਦੂਜੇ ਤੋਂ ਮੋਹਰੀ ਹੋ ਕੇ ਮਿਲਦੇ ਰਹੇ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਕਾਫਲੇ ਨਾਲ ਵੀ ਚਲਦੇ ਰਹੇ। ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਐਮ ਪੀ ਸਰਦਾਰਨੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਕੌਰ ਬਾਦਲ ਅਤੇ ਮੌੜ ਵਿਚ ਸਰਦਾਰ ਸਿਕੰਦਰ ਸਿੰਘ ਮਲੂਕਾ ਤੇ ਰਾਮਪੁਰਾ ਫੂਲ ਵਿਚ ਸਰਦਾਰ ਹਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਮਹਿਰਾਜ ਵੀ ਸਨ।


ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਸੂਬੇ ਭਰ ਵਿਚ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਭਰਵਾਂ ਹੁੰਗਾਰਾ ਦੇਣ ’ਤੇ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦਿਆਂ ਸਰਦਾਰ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮੁਕਾਬਲਾ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਫੌਜ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਆਧਾਰਿਤ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਿਚਾਲੇ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।


ਸਰਦਾਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਖੇਤਰੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਲਈ ਡਟੇ ਰਹਿਣ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਨਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਫਿਰ ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਪੀੜੀਆਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਦੇ ਮੁਆਫ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੀਆਂ।


ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸੱਤ ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਕਾਂਗਰਸ ਤੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ (ਆਪ) ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਦਹਾਕਿਆਂ ਪਿੱਛੇ ਲੈ ਗਏ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਪੂਰਨ ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਆਫੀ ਦੇ ਝੂਠੇ ਵਾਅਦੇ ਕਰ ਕੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਮੂਰਖ ਬਣਾਇਆ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਪ ਨੇ ਕੁਝ ਹੀ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਨਸ਼ਾ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਪਰ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਨਸ਼ੇ ਦਾ ਪਸਾਰ ਕਈ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਸੈਂਕੜੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਓਵਰਡੋਜ਼ ਨਾਲ ਮਰ ਰਹੇ ਹਨ।


ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਆਪ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਕੰਗਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਤੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਹੀ ਇਕ ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਤੇ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਨਾਂ ’ਤੇ ਕੱਖ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।


ਸਰਦਾਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੇ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਮਾਰ ਪਈ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾਕਿ ਇਸ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸਾਰੀਆਂ ਫਸਲਾਂ ’ਤੇ ਐਮ ਐਸ ਪੀ ਦੇਣ ਦੇ ਆਪਣੇ ਵਾਅਦੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਟਾਲਾ ਵੱਟ ਲਿਆ ਹੈ ਬਲਕਿ ਫਸਲਾਂ ਦੇ ਹੋਏ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ।


ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸੇ ਤਰੀਕੇ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਆਟਾ ਦਾਲ ਤੇ ਸ਼ਗਨ ਸਕੀਮਾਂ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮਾਜ ਭਲਾਈ ਸਕੀਮਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ।
ਸਰਦਾਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਫੈਸਲਾਕੁੰਨ ਫਤਵਾ ਦੇਣ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿਰਫ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਹੀ ਤੁਹਾਡੇ ਹਿੱਤਾਂ ਤੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਇੱਛਾਵਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਿੱਤਾਂ ਦੀ ਰਾਖੀ ਵਾਸਤੇ ਵਚਨਬੱਧ ਹਾਂ। ਸਾਡੇ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਪਹਿਲਾਂ ਹੈ।
ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਆਧਾਰਿਤ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਾਸਤੇ ਸੱਤਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਤੇ ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਉਹ ਸੂਬੇ ਦੇ ਹਿੱਤਾਂ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕਰ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।


ਇਸ ਮੌਕੇ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਰਨਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਰਦਾਰ ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਅਤੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਸਰਦਾਰ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਮਲੂਕਾ ਵੀ ਸਨ।

……………………………………..

कहा कि पंजाबी राज्य से ‘झाड़ू’, ‘खूनी पंजा’ ,और कमल का फूल ’ को उखाड़ फेंकने की तैयारी कर रहे

रामपुरा फूल/मौड़/29मार्च: शिरोमणी अकाली दल के अध्यक्ष सरदार सुखबीर सिंह बादल ने आज कहा है कि पंजाब में बदलाव की हवा शुरू हो गई है और पंजाबी राज्य से ‘झाड़ू’, खूनी पंजा’, और कमल के फूल’ को राज्य से उखाड़ फेंकने की तैयारी कर रहे हैं।

अकाली दल अध्यक्ष का रामपुरा फूल और मौड़ हलके में पंजाब बचाओ यात्रा के दौरान जोरदार स्वागत हुआ, जहां किसानों, खेत मजदूरों, महिलाओं, युवाओं और दुकानदारों सहित समाज के सभी वर्गों के लोग हजारों की संख्या में सड़कों पर आकर भव्य स्वागत किया तथा सैंकड़ों युवाओं ने अकाली दल अध्यक्ष का अभिनंदन करने के लिए उनके काफिले के साथ दौड़े। उनके साथ बठिंडा की सांसद बीबा हरसिमरत कौर बादल के अलावा मोर और रामपुरा फूल से सिकंदर सिंह मलूका और हरिंदर सिंह मेहराज भी मौजूद थे।

सरदार सुखबीर सिंह बादल ने राज्य भर में अकाली दल को जबरदस्त समर्थन देने के लिए लोगों का आभार व्यक्त करते हुए कहा,‘‘ अब मुकाबला पंजाबी की फौज-बनाम शिरोमणी अकाली दल बनाम दिल्ली आधारित पार्टियों का हो गया है।’’ लोगों से अपनी क्षेत्रीय पार्टी का समर्थन करने के लिए दृढ़ संकल्प रहने का आग्रह करते हुए उन्होने कहा, ‘‘ यदि आप ऐसा नही करेंगें तो आने वाली पीढ़ियां आपको माफ नही करेंगी।’’

यह कहते हुए कि कांग्रेस और आम आदमी पार्टी ने पिछले सात सालों के दौरान पंजाब को दशकों पीछे धकेल दिया है, सरदार बादल ने कहा,‘‘पूर्ववर्ती कांग्रेस सरकार ने पूर्ण कर्ज माफी की झूठी शपथ लेकर किसानों को मुर्ख बनाया ।’’ उन्होने कहा कि आप पार्टी ने सत्ता में आने पर कुछ ही दिनों में नशे का खात्मा करने का वादा किया था, लेकिन पिछले दो सालों के दौरान नशे का संकट कई गुना बढ़ गया है और सैंकड़ों युवा नशे के अत्यधिक सेवन से मर रहे हैं। उन्होने यह भी बताया कि कैसे आप पार्टी ने पिछले दो सालों में एक लाख करोड़ रूपये का कर्ज लेकर पंजाब को दिवालिया बना दिया है, जबकि राज्य में कोई विकास यां बुनियादी ढ़ांचे का निर्माण नही हुआ है।

इस बारे में अन्य जानकारी देते हुए सरदार बादल ने कहा कि इन सरकारों के दौरान किसान और गरीब सबसे ज्यादा प्रभावित हुए हैं। उन्होने कहा,‘‘ यह सरकार न केवल सभी फसलों पर न्यूनतम समर्थन मूल्य (एमएसपी) सुनिश्चित करने के अपने वादे को लागू करने में विफल रही है, बल्कि फसल के नुकसान के लिए मुआवजा जारी करने में भी नाकाम रही है।’’ उन्होने कहा कि इसी तरह गरीबों को आटा-दाल और शगुन जैसे सामाजिक कल्याण लाभों से वंचित किया जा रहा है।

अकाली दल अध्यक्ष ने लोगों से निर्णायक जनादेश देने की अपील करते हुए कहा, ‘‘ अकेले शिरोमणी अकाली दल ही आपके हितों और आकांक्षाओं का प्रतिनिधित्व करता है। हम पंजाब के हितों की रक्षा के लिए वचनबद्ध हैं। हमारे लिए पहले पंजाब है।’’ उन्होने कहा कि दिल्ली आधारित पार्टियों के लिए सत्ता सबसे महत्वपूर्ण है, जिसके कारण उन्होने लगातार राज्य के हितों से समझौता किया है।

यात्रा के दौरान अकाली दल अध्यक्ष के साथ आने वाले अन्य लोगों में जिला अध्यक्ष बलकार सिंह बराड़ और पूर्व जिला परिषद चेयरमैन गुरप्रीत सिंह मलूका भी शामिल थे।

………………………………………

Says Punjabis were getting ready to uproot the ‘jhadoo’, ‘khooni panja’ and ‘kamal da phul’ from the State

Rampura Phul/Maur, March 29 – Shiromani Akali Dal (SAD) president Sukhbir Singh Badal today said the wind of change had started in Punjab and that Punjabis were getting ready to uproot the ‘jhadoo’, ‘khooni panja’ and ‘kamal da phul’ from the State.

The SAD president received a tumultuous reception across the Punjab Bachao Yatra tour in Rampura Phul and Maur constituencies with people from all sections of society including farmers, farm labourers, women, youth and shop keepers coming on the roads in thousands even as hundreds of youth vied with each other to greet the SAD president and even run alongside his cavalcade. He was accompanied by Bathinda MP Harsimrat Kaur Badal besides Sikander Singh Maluka and Harinder Singh Mehraj in Maur and Rampura Phul respectively.

Thanking the people for giving an overwhelming response to the Yatra across the State, Mr Sukhbir Badal said “now the contest has become one of Punjab di fauj – the SAD against the Delhi based parties”. Urging the people to stay steadfast in their resolve to support their own regional party, Mr Badal said “if you do not do this future generations will not forgive you”.

Stating that the Congress and Aam Aadmi Party (AAP) had taken Punjab back by decades during the last seven years, the SAD president said “the erstwhile Congress government befooled farmers with false oaths of complete loan waiver”. He said AAP had promised to eradicate drugs within days but the scourge of drugs had increased manifold during the last two years with hundreds of youth dying of drug overdose deaths. He also cited how AAP had bankrupted Punjab by taking on a debt of Rs one lakh crore in the last two years even as no development or infrastructure creation had taken place in the State.

Asserting that the farmers and the poor had been hardest hit, Mr Badal said “this government not only failed to implement its promise to ensure minimum support price (msp) on all crops, but has even failed to release compensation for crop losses”. He said similarly the poor were being denied social welfare benefits like aata-daal and shagun.

Appealing to the people to give a decisive mandate, Mr Badal said “the SAD alone represents your interests and your aspirations. We are committed to safeguarding the interests of Punjab. For us Punjab is first”. He said for Delhi based parties, power was most important due to which they had consistently compromised the interests of the State.

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours