ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਅਮਰੀਕਾ-ਅਧਾਰਤ ਪਵਿਤਰ-ਹੁਸਨਦੀਪ ਗੈਂਗ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਅਪਰਾਧਿਕ ਨੈੱਟਵਰਕ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼

Estimated read time 2 min read

ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਸਟੇਟ ਸਪੈਸ਼ਲ ਆਪਰੇਟਿੰਗ ਸੈੱਲ (ਐਸਐਸਓਸੀ) ਮੋਹਾਲੀ ਨੇ ਵੱਡੀ ਸਫ਼ਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕਰਦਿਆਂ ਅਮਰੀਕਾ-ਅਧਾਰਿਤ ਚੌੜਾ ਮਧਰੇ ਗੈਂਗ ਦੇ ਪਵਿਤਰ ਚੌੜਾ ਅਤੇ ਹੁਸਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਵੱਲੋਂ ਚਲਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਅਪਰਾਧਿਕ ਨੈਟਵਰਕ ਦੇ ਤਿੰਨ ਮੁੱਖ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਕੇ ਇਸ ਨੈਟਵਰਕ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ .30 ਬੋਰ ਚੀਨੀ ਪਿਸਤੌਲ ਸਮੇਤ 15 ਕਾਰਤੂਸ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਆਫ਼ ਪੁਲਿਸ (ਡੀਜੀਪੀ) ਪੰਜਾਬ ਗੌਰਵ ਯਾਦਵ ਦਿੱਤੀ।
ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਲਵਜੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਲਵ ਖੱਖ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਖੱਖ ਤਰਨਤਾਰਨ, ਗੁਰਸੇਵਕ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਬੰਬ ਵਾਸੀ ਗੋਇੰਦਵਾਲ ਸਾਹਿਬ ਅਤੇ ਬਹਾਦਰ ਖ਼ਾਨ ਉਰਫ਼ ਖ਼ਾਨ ਭਗੜਾਣਾ ਵਾਸੀ ਫ਼ਤਹਿਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੋਇਟਾ ਫਾਰਚੂਨਰ ਗੱਡੀ ਵੀ ਜ਼ਬਤ ਕਰ ਲਈ ਹੈ।
ਇਹ ਸਫ਼ਲਤਾ ਐਸ.ਏ.ਐਸ.ਨਗਰ ਜਿਲ੍ਹਾ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਇਸੇ ਗਿਰੋਹ ਦੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਮੈਂਬਰ ਗੁਰਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਰੋਬਿਨ ਦੀ ਹਥਿਆਰਾਂ ਸਮੇਤ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਉਪਰੰਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ।
ਡੀਜੀਪੀ ਗੌਰਵ ਯਾਦਵ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਤਿੰਨੋਂ ਵਿਅਕਤੀ ਕਤਲ, ਇਰਾਦਾ ਕਤਲ, ਡਕੈਤੀ, ਅਸਲਾ ਐਕਟ, ਐਨਡੀਪੀਐਸ ਸਮੇਤ ਕਈ ਅਪਰਾਧਿਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲੋੜੀਂਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਅਸਲ ਪਛਾਣ ਛੁਪਾ ਕੇ ਮੁਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਸਨ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੁੱਢਲੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਵਿਅਕਤੀ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੇ ਤਸਕਰਾਂ ਅਤੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਪਵਿੱਤਰ ਚੌੜਾ ਦੇ ਲਗਾਤਾਰ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਸਨ ਅਤੇ ਸਰਹੱਦੀ ਸੂਬੇ ਦੀ ਅਮਨ-ਸ਼ਾਂਤੀ ਨੂੰ ਭੰਗ ਕਰਨ ਲਈ ਮਿੱਥ ਕੇ ਕਤਲ ਦੀ ਘਟਨਾਵਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਅਪਰਾਧਿਕ/ਗੈਂਗਸਟਰ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਰਚ ਰਹੇ ਸਨ।
ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਪਵਿਤਰ ਚੌੜਾ ਬੱਬਰ ਖਾਲਸਾ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ (ਬੀ.ਕੇ.ਆਈ.) ਦੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਲਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਲੰਡਾ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਹੋਰ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਮਿਲ ਗਿਆ ਹੈ।
ਇਸ ਕਾਰਵਾਈ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ, ਡੀਆਈਜੀ ਕਾਊਂਟਰ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਜੇ ਏਲੈਂਚੇਜ਼ੀਅਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਸੂਹ ਮਿਲਣ ਉਪਰੰਤ, ਐਸਐਸਓਸੀ ਮੁਹਾਲੀ ਦੀਆਂ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਮੁਹਾਲੀ ਦੇ ਇਕ ਫਲੈਟ, ਜਿੱਥੇ ਉਕਤ ਤਿੰਨੋਂ ਮੁਲਜ਼ਮ ਰਹਿ ਰਹੇ ਸਨ, ਵਿੱਚ ਛਾਪਾ ਮਾਰ ਕੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਆਧੁਨਿਕ ਹਥਿਆਰ ਸਮੇਤ ਸਫ਼ਲਤਾਪੂਰਵਕ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਿਆ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਲਵਜੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਲਵ ਖੱਖ ਭਗੌੜਾ (ਪੀ.ਓ.) ਹੈ, ਜਦਕਿ ਗੁਰਸੇਵਕ ਬੰਬ ਤਰਨਤਾਰਨ ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਇਰਾਦਾ ਕਤਲ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਲੋੜੀਂਦਾ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਸਬੰਧੀ ਹੋਰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਜਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਬਰਾਮਦਗੀਆਂ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।
ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਅਸਲਾ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 25 ਅਤੇ 25 (7) ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਦੰਡਾਵਲੀ (ਆਈਪੀਸੀ) ਦੀ ਧਾਰਾ 120-ਬੀ ਤਹਿਤ ਥਾਣਾ ਐਸਐਸਓਸੀ, ਮੁਹਾਲੀ ਵਿਖੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

……………………………………………………….

पंजाब पुलिस के स्टेट स्पेशल ऑपरेटिंग सैल (एसएसओसी) मोहाली ने बड़ी सफलता हासिल करते हुए अमरीका-आधारित चौड़ा मधरे गैंग के पवितर चौड़ा और हुसनदीप सिंह द्वारा चलाए जा रहे आपराधिक नेटवर्क के तीन मुख्य संचालकों को गिरफ़्तार करके इस नेटवर्क का पर्दाफाश किया है। पुलिस द्वारा उनके पास से .30 बोर चीनी पिस्तौल समेत 15 कारतूस बरामद किए गए हैं। यह जानकारी आज यहाँ डायरैक्टर जनरल ऑफ पुलिस (डीजीपी) पंजाब गौरव यादव ने दी।
गिरफ़्तार किए गए व्यक्तियों की पहचान लवजीत सिंह उर्फ लव खक्ख निवासी गाँव खक्ख तरनतारन, गुरसेवक सिंह उर्फ बंब निवासी गोइन्दवाल साहिब और बहादर खान उर्फ खान भगड़ाना निवासी फ़तेहगढ़ साहिब के तौर पर हुई है। पुलिस टीमों ने उनकी टोयोटा फॉच्र्यूनर गाड़ी भी ज़ब्त कर ली है।
यह सफलता एस.ए.एस. नगर जि़ला पुलिस द्वारा इसी गिरोह के एक अन्य मैंबर गुरइकबाल सिंह उर्फ रोबिन की हथियारों समेत गिरफ़्तारी के उपरांत प्राप्त हुई।
डीजीपी गौरव यादव ने बताया कि गिरफ़्तार किए गए तीनों व्यक्ति कत्ल, इरादत्न कत्ल, डकैती, हथियार एक्ट, एनडीपीएस समेत कई आपराधिक मामलों में वांछित थे और गिरफ़्तारी से बचने के लिए अपनी असली पहचान छुपाकर मोहाली में रह रहे थे।
उन्होंने कहा कि प्राथमिक जांच से पता लगा है कि गिरफ़्तारी किए गए व्यक्ति नशीले पदार्थों के तस्करों और गैंगस्टर पवितर चौड़ा के लगातार संपर्क में थे और सरहदी राज्य की अमन-शांति को भंग करने के लिए लक्षित कत्ल की घटनाओं और अन्य आपराधिक/गैंगस्टर गतिविधियों को अंजाम देने की साजिश रच रहे थे।
जि़क्रयोग्य है कि हाल ही में पवितर चौड़ा बब्बर खालसा इंटरनेशनल (बी.के.आई.) के आतंकवादी लखबीर सिंह लंडा और उसके अन्य सदस्यों के साथ मिल गया है।
इस कार्यवाही सम्बन्धी जानकारी देते हुए डीआईजी काउन्टर इंटेलिजेंस जे एलैंचेजिय़न ने बताया कि भरोसेयोग्य सूचना मिलने के उपरांत, एसएसओसी मोहाली की पुलिस टीमों ने मोहाली के एक फ्लैट, जहाँ उक्त तीनों मुलजिम रह रहे थे, में छापा मारकर इन मुलजिमों को आधुनिक हथियार समेत सफलतापूर्वक काबू कर लिया।
उन्होंने बताया कि मुलजिम लवजीत सिंह उर्फ लव खक्ख भगौड़ा (पी.ओ.) है, जबकि गुरसेवक बंब तरनतारन पुलिस द्वारा इरादत्न कत्ल मामले में वांछित था। उन्होंने आगे कहा कि इस मामले सम्बन्धी और पूछताछ जारी है और अन्य गिरफ़्तारियाँ और बरामदगियां होने की उम्मीद है।
इस सम्बन्धी हथियार एक्ट की धारा 25 और 25 (7) और भारतीय दंड संहिता (आइपीसी) की धारा 120-बी के अंतर्गत थाना एसएसओसी, मोहाली में केस दर्ज किया गया है।

………………………………….

In a major breakthrough, Punjab Police’s State Special Operating Cell (SSOC) Mohali has effectively dismantled the criminal network being operated by USA-based Pavittar Chaura and Husandeep Singh of Chaura Madhre Gang with the arrest of their three key operatives after recovering one .30 bore China made pistol along with 15 cartridges from their possession, said Director General of Police (DGP) Punjab Gaurav Yadav here on Friday.

Those arrested have been identified as Lovejit Singh alias Love Khakh of village Khakh in Tarn Taran, Gursewak Singh alias Bamb of Goindwal Sahib and Bahadur Khan alias Khan Bhagdana of Fatehgarh Sahib. Police teams have also impounded their Toyota Fortuner vehicle.

The development came close on the heels of the arrest of Guriqbal Singh alias Robin— another member of this gang, by the SAS Nagar district Police after recovering weapons from his possession.

DGP Gaurav Yadav said that all three arrested persons were wanted in number of criminal cases including murder, attempted murders, dacoity, arms act, NDPS etc. They were living in Mohali by concealing their actual identities to evade arrest, he added.

He said that preliminary investigations have revealed that the arrested persons were in regular contact with narcotic smuggler and gangster Pavittar Chaura and were hatching a conspiracy to carry out target killings and other criminal/gangster activities to disturb peace and harmony of the border state.

It is pertinent to mention that lately, Pavittar Chaura has formed a very close association with Babbar Khalsa International (BKI) terrorist Lakhbir Singh Landa and his other network members.

Sharing operation details, DIG Counter Intelligence J Elanchezian said that following reliable inputs, Police teams from SSOC Mohali conducted raid at a flat in Mohali— where they were staying, and successfully apprehended all three accused persons after recovering a sophisticated weapon from their possession.

He said that the accused Lovejit Singh alias Love Khakh is a proclaimed offender (PO), while, Gursewak Bamb was wanted by the Tarn Taran police in case of an attempt to murder. Further investigations are on and more arrests and recoveries are expected in the case, he added.

A case has been registered under sections 25 and 25(7) of the Arms Act and section 120-B of the Indian Penal Code (IPC) at Police Station SSOC, Mohali.

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours