ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਵਾਂਗੂ ਹੀ ਦੇਸ਼, ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਫਿਰਕੂ ਸਦਭਾਵਨਾ ਪ੍ਰਤੀ ਵਚਨਬੱਧ

Estimated read time 4 min read

ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਰਦਾਰ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਅੱਜ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਉਸਦੇ ਤਰੀਕੇ ਦੇਸ਼, ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਫਿਰਕੂ ਸਦਭਾਵਨਾ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਮਹਾਨ ਸ਼ਹੀਦ, ਸਰਦਾਰ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਸਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਵੱਲੋਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸ਼ਹੀਦ ਦੇ ਨਾਂ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦੀ ਨਿਖੇਧੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਪ ਨੇ ਸ਼ਹੀਦ ਨੂੰ ਜਿਹੜੇ ਸਿਧਾਂਤ ਪਿਆਰੇ ਸਨ, ਉਹਨਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸ਼ਰਾਬ ਘੁਟਾਲੇ ਵਿਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੀ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ’ਤੇ ਫਿਕਸ ਮੈਚ ਖੇਡਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਿਹਨਾਂ ਨੇ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਜੱਦੀ ਪਿੰਡ ਖੱਟਕੜ ਕਲਾਂ ਵਿਖੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾ ਦੇ ਫੁੱਲ ਭੇਂਟ ਕੀਤੇ ਅਤੇ ਇਕ ਸੈਮੀਨਾਰ ਵਿਚ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਕੀਤੀ ਜਿਥੇ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਪਿਆਰੇ ਆਦਰਸ਼ਾਂ ’ਤੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਖੋਰਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ। ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਸ਼ਹੀਦ ਦੀ ਯਾਦਗਾਰ ’ਤੇ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦੇਣ ਦੀ ਥਾਂ ’ਤੇ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿਚ ਡੱਟਣ ਵਾਸਤੇ ਦਿੱਲੀ ਜਾ ਪਹੁੰਚਣ ’ਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੀ ਨਿਖੇਧੀ ਕੀਤੀ।

ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ, ਨੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਸੈਮੀਨਾਰ ਵਿਚ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਸਿਰਫ ਇਕ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਇਕ ਸੋਚ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਜ਼ਬਰ ਤੇ ਜ਼ੁਲਮ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਡੱਟਣ ਲਈ ਦ੍ਰਿੜ੍ਹ ਸੰਕਲਪ ਹਾਂ ਤੇ ਅਸੀਂ ਆਜ਼ਾਦੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅੰਗੇਰਜ਼ਾਂ ਦੇ ਰਾਜ ਵਿਚ ਤੇ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਗਰੋਂ ਮਰਹੂਮ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਵੱਲੋਂ ਲਗਾਈ ਐਮਰਜੰਸੀ ਵੇਲੇ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਸਰਦਾਰ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਆਪਣੇ ਸਿਧਾਂਤਾਂ ’ਤੇ ਕਾਇਮ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮੰਦਭਾਗੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਅੱਜ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵੋਟ ਬੈਂਕ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਖੇਡ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਇਕ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਖਿਲਾਫ ਡਟਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਪਾਰਟੀਆਂ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਸੋਚ ’ਤੇ ਨਹੀਂ ਚਲ ਰਹੀਆਂ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਨੇ ਕਦੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਸਿਧਾਂਤਾਂ ’ਤੇ ਸਮਝੌਤਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਤੇ ਨਾ ਹੀ ਕਰੇਗਾ।

ਸਰਦਾਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਪ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਖਿਲਵਾੜ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ੍ਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਵਾਂਗੂ ਹੀ ਦਸਤਾਰ ਸਜਾਉਂਦੇ ਸਨ ਪਰ ਸੱਤਾ ਮਿਲਦਿਆਂ ਹੀ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਪ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਖੁਲ੍ਹੇ ਆਮ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਲੁੱਟ ਖਸੁੱਟ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਦੇ ਉੱਚੇ ਸੁੱਚੇ ਆਦਰਸ਼ਾਂ ਦੇ ਉਲਟ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ’ਤੇ ਝੂਠੀਆਂ ਸਹੁੰਆਂ ਖਾ ਕੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਨਿਖੇਧੀ ਕੀਤੀ।
ਖੱਟਕੜ ਕਲਾਂ ਵਿਖੇ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਸਰਦਾਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸ਼ਰਾਬ ਘੁਟਾਲੇ ਵਿਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ ? ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਵੀ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਨੀਤੀ ਦੇ ਆਧਾਰ ’ਤੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਸਮੇਤ ਇਹਨਾਂ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਘੜੀ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਘੜਨ ਵੇਲੇ ਹੋਈਆਂ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਵੀ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨੀਤੀ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਆਪ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਖ਼ਜ਼ਾਨੇ ਵਿਚੋਂ ਸੈਂਕੜੇ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਲੁੱਟੇ ਹਨ।ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਸਵਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਕੇਸ ਵਿਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ ਅਤੇ ਇਹ ਕਿਆਸ ਅਰਾਈਆਂ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿਚ ਫਿਕਸ ਮੈਚ ਖੇਡਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਕ ਹੋਰ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿਚ ਸਰਦਾਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਬਹੁਤ ਹੀ ਨਿੰਦਣਯੋਗ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਜੱਦੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਸ਼ਰਾਬ ਨਾਲ 21 ਮੌਤਾਂ ਹੋ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਇਸ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਅਨਸਰ ਹਾਲੇ ਵੀ ਫਰਾਰ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਹੋਰ ਵੀ ਨਿੰਦਣਯੋਗ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚਣ ਦੀ ਥਾਂ ’ਤੇ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਹਿੱਤਾਂ ਵਾਸਤੇ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸੈਮੀਨਾਰ ਵਿਚ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਬੁੱਧੀਜੀਵੀ ਡਾ. ਪਿਆਰੇ ਲਾਲ ਗਰਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਖੇਤਰੀ ਪਾਰਟੀ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਲਈ ਢੁਕਵਾਂ ਸਮਾਂ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਅੱਗੇ ਆਵੇ ਤੇ ਸੂਬੇ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਢੰਗ ਨਾਲ ਚੁੱਕੇ। ਬੁੱਧੀਜੀਵੀ ਡਾ. ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿਰਫ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਹੀ ਸੂਬੇ ਦੇ ਹਿੱਤਾਂ ਦੀ ਰਾਖੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਹੋਰ ਪਾਰਟੀਆਂ ਤੋਂ ਆਸ ਗੁਆ ਲਈ ਹੈ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂ ਪ੍ਰੋ. ਪ੍ਰੇਮ ਸਿੰਘ ਚੰਦੂਮਾਜਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਰਾਜ ਵਿਚ ਵਿਵਸਥਾ ਢਹਿ ਢੇਰੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਧਿਰ ਨਾਲ ਰਲ ਗਈ ਹੈ। ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂ ਡਾ. ਦਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੀਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਗਰੀਬਾਂ, ਮਜ਼ਲੂਮਾਂ, ਦਬੇ ਕੁਚਲਿਆਂ, ਘੱਟ ਗਿਣਤੀਆਂ ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਹੈ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਬੰਗਾ ਹਲਕੇ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਡਾ. ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸੁੱਖੀ ਤੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸੁਕਰ ਵੀ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

………………….

शिरोमणी अकाली दल के अध्यक्ष सरदार सुखबीर सिंह बादल ने आज कहा है कि पार्टी महान शहीद भगत सिंह की तरह ही देश, पंजाब और साम्प्रदायिक सदभाव के लिए प्रतिबद्ध है और आम आदमी पार्टी की निंदा करते हुए कहा कि वह सरकार बनाने के लिए शहीद के नाम का दुरूपयोग कर रही। उन्होने यह भी सवाल किया कि पंजाब शराब घोटाले में मुख्यमंत्री भगवंत मान के खिलाफ कोई कार्रवाई क्यों नही की जा रही और क्या इस मुददे पर कोई फिक्स मैच खेला जा रहांें है।

अकाली दल अध्यक्ष ने खटकड़कलां में शहीद के पैतृक गांव में शहीद को श्रद्धांजलि अर्पित की तथा एक सेमिनार में भाग लिया, जिसमें शहीद भगत सिंह के आदर्शों को कैसे तबाह किया जा रहा है। उन्होने कहा कि भगवंत मान शहीद के समारक पर श्रद्धांजलि देने के बजाय अरविंद केजरीवाल को बचाने के लिए दिल्ली बैठें हैं।

इस अवसर पर एक सेमिनार में भाग लेते हुए सरदार बादल ने कहा,‘‘ अकाली दल एक राजनीतिक दल ही नही, बल्कि एक ‘सोच’ है। हम दमन के खिलाफ लड़ने के लिए प्रतिबद्ध हैं और हमने आजादी से पहले अंग्रेजों के खिलाफ और बाद में पूर्व प्रधानमंत्री इंदिरा गांधी द्वारा लगाई गई इमरजेंसी के दौरान ऐसा किया गया था। अकाली दल हमेशा अपने सिद्धांतों पर दृढ़ रहा है, कहते हुए सरदार बादल ने कहा,‘‘ यह बेहद दुर्भाग्यपूर्ण है कि आज की पार्टियां वोट बैंक की राजनीति खेल रही हैं और एक समुदाय को दूसरे के खिलाफ खड़ा कर रही हैं। उन्होने कहा कि ये पार्टियां भगत सिंह की ‘सोच’ का पालन नही कर रही हैं। उन्होने कहा कि अकाली दल ने न कभी अपने सिद्धांतों से समझौता किया है तथा न ही कभी करेगा।’’

यह कहते हुए कि आप पार्टी ने पंजाबियों की भावनाओं के साथ खिलवाड़ किया है सरदार बादल ने कहा, ‘‘ श्री भगवंत मान अपनी पगड़ी भी शहीद की तरह ही बांधते थे, लेकिन सत्ता हासिल करने के बाद वह उनके बारे में भूल गए हैं।’’ उन्होने कहा कि आप विधायकों द्वारा सरेआम भ्रष्टाचार और अनैतिकता शहीद भगत सिंह द्वारा स्थापित उच्च आदर्शों के लिए अभिशाप है। उन्होने शहीदों के नाम पर झूठी कसम खाकर पंजाबियों को गुमराह करने के लिए कांग्रेस पार्टी की भी निंदा की।

खटकड़कलां में पत्रकारों से बात करते हुए सरदार बादल ने पूछा कि पंजाब शराब घोटाले में मुख्यमंत्री भगवंत मान के खिलाफ कोई कार्रवाई क्यों नही की जा रही है। उन्होेने कहा,‘‘ पंजाब उत्पाद शुल्क नीति , दिल्ली नीति के आधार पर बनाई गई है तथा मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवल सहित उन्हीं लोगों ने पंजाब उत्पाद शुल्क नीति बनाई थी। मैंने उन मीटिंगों का भी विवरण दिया था जो दिल्ली में पंजाब आबकारी नीति तैयार करने के लिए की गई थी। इस नीति के परिणामस्वरूप आप पार्टी द्वारा पंजाब के खजाने से सैंकड़ों करोड़ रूपये लूट लिए गए। लोग पूछ रहे हैं कि मामले में भगवंत मान के खिलाफ कार्रवाई क्यों नह की गई और ऐसी भी अटकलें है कि इस मामले में फिक्स मैच खेला गया है।’

एक अन्य सवाल का जवाब देते हुए सरदार बादल ने कहा कि यह बेहद दुर्भाग्यपूर्ण है कि मुख्यमंत्री के गृह जिले में जहरीली शराब पीने से 21 लोगों की मौत हो गई, लेकिन मामले में सरगना अभी भी फरार है। उन्होने कहा,‘‘ यह बेहद निंदनीय है कि भगवंत मान लोगों के साथ रहने के बजाय दिल्ली में केजरीवाल के हितों की सेवा कर रहे हैं।’’

इससे पहले सेमिनार में प्रमुख बुद्धिजीवियों डाॅ. प्यारे लाल गर्ग ने कहा कि अब समय आ गया है कि पंजाब की क्षेत्रीय पार्टी-शिरोमणी अकाली दल आगे आए और राज्य के मुददों को मजबूती से उठाए। बुद्धिजीवि डाॅ. गुरमीत सिंह सिद्धू ने कहा कि अकेले शिरोमणी अकाली दल ही राज्य के हितों की रक्षा कर सकती है क्योंकि लोगों की अन्य पार्टियों से उम्मीद समाप्त हो चुकी है। पार्टी के वरिष्ठ नेता प्रो. प्रेम सिंह चंदूमाजरा ने कहा,‘‘ सत्तारूढ़ पार्टी और मुख्य विपक्ष दोनों आपस में मिले हुए हैं इसीलिए सिस्टम की स्थिति चरमरा रही है। वरिष्ठ नेता डाॅ. दलजीत सिंह चीमा ने कहा कि अकाली दल गरीबों, दलितों, अल्पसंख्यकों और किसानों की आवाज है। इस अवसर पर बंगा के विधायक डाॅ. सुखविंदर कुमार सुक्खी और जिला अध्यक्ष सुखदीप सिंह सुकर भी मौजूद थे।

……………………

Shiromani Akali Dal (SAD) president Sukhbir Singh Badal today said the party was committed to the country, Punjab and communal harmony in the same manner as the great martyr Shaheed Bhagat Singh and condemned the Aam Aadmi Party (AAP) for misusing the martyr’s name to form the government in Punjab but disregarding each and every principle dear to the latter. He also questioned why no action was being taken against chief minister Bhagwant Mann in the Punjab liquor scam and asked whether a fixed match had taken place on this issue.
The SAD president, who paid floral tributes to the martyr at the latter’s ancestral village in Khatkar Kalan besides participating in a seminar which discussed the ideals dear to Shaheed Bhagat Singh and how they were being eroded, also condemned chief minister Bhagwant Mann for flocking to Delhi to save Arvind Kejriwal instead of paying tributes to the martyr’s memorial here.
The SAD president, while attending a seminar on the occasion, said “the SAD is not a political party alone but a ‘soch’. We are committed to fighting against repression and have done so both in the pre independence era against the British and later during the Emergency imposed by former Prime Minister Indira Gandhi”. Asserting that the SAD had always stood firm to its principles, Mr Sukhbir Badal said “it is unfortunate that today’s parties are playing vote bank politics and are pitting one community against another. These parties are not following the “soch” of Bhagat Singh”, he said adding “the SAD has never compromised on its principles and never will”.
Asserting that AAP had played with the emotions of Punjabis, Mr Badal said “Mr Bhagwant Mann used to even tie his turban in the manner done by the martyr but has forgotten about him after attaining power”. He said the open corruption and depravity displayed by AAP legislators was also anathema to the high ideals set by Shaheed Bhagat Singh. He also condemned the Congress party for misleading Punjabis by taking false oaths in the names of the martyrs.
Talking to media persons at Khatkar Kalan, Mr Badal asked why no action was being taken against chief minister Bhagwant Mann in the Punjab liquor scam. “The Punjab excise policy was framed on the basis of the Delhi policy. The same people, including chief minister Arvind Kejriwal, framed the Punjab excise policy. I even gave details of the meetings which had occurred to frame the Punjab excise policy in Delhi. The policy resulted in hundreds of crores being looted from the Punjab treasury by AAP. People are asking why no action has been taken against Bhagwant Mann in the case and there is also speculation that a fixed match has taken place in this case”.
Replying to another query, Mr Badal said it was condemnable that 21 persons had died after consuming spurious liquor in the chief minister’s home district but the kingpins in the case were still at large. “It is even more condemnable that instead of being with the people Bhagwant Mann is serving Kejriwal’s interests in Delhi”.
Earlier at the seminar, leading intellectual Dr Piare Lal Garg said it was high time the regional party of Punjab – the Shiromani Akali Dal – came forward and took up the issues of the State forcefully. Intellectual Dr Gurmeet Singh Sidhu the SAD alone could safeguard the interests of the State as people had lost hope from all other parties. Senior SAD leader Prof Prem Singh Chandumajra said “the system is collapsing as the ruling party and the prime opposition were both hand in glove. Senior leader Dr Daljit Singh Cheema said the SAD was the voice of the poor, downtrodden, minorities and farmers.

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours