ਨੌਜਵਾਨ ਹੀ ਸਾਡਾ ਭਵਿੱਖ ਹਨ, ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਦਿਖਾਵਾਂਗੇ

Estimated read time 1 min read

ਜੈ ਜਵਾਨ, ਜੈ ਕਿਸਾਨ, ਜੈ ਨੌਜਵਾਨ’ ਮੁਹਿੰਮ ਲਈ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਭਵਿੱਖ ਬਾਰੇ ਹਾਜ਼ਰ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ।

ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ‘ਆਪ’ ਦੇ ਧੋਖੇਬਾਜ਼ ‘ਬਦਲਾਅ’ ਦੇ ਲੁਭਾਉਣੇ ਵਿਰੁੱਧ ਡਟਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਅਟੁੱਟ ਹਮਾਇਤ ਅਡੋਲ ਹੈ। ਇਸ ਇਸ ਰੈਲੀ ਵਿੱਚ ਇੰਨੀ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਦੇਖ ਕੇ ਮੈਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਈ।

ਅੱਗੇ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ – “ਸਾਡਾ ਭਵਿੱਖ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸਰਗਰਮੀ ਨਾਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ‘ਆਪ’ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਬੇਇਨਸਾਫੀਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਪਣੀਆਂ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਆਵਾਜ਼ ਉਠਾਉਣ। ਮੈਨੂੰ ਯਕੀਨ ਹੈ ਕਿ ਸੂਬੇ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ, ਜੋ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਵਾਜ਼ ਉਠਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਦਿਖਾਉਣਗੇ।

ਆਪਣੀ ਟਿੱਪਣੀ ਦਾ ਵਿਸਤਾਰ ਕਰਦਿਆਂ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਰੈਲੀ ‘ਬਾਦਲਾਅ’ ਅਤੇ ਬੇਇਨਸਾਫ਼ੀ ਵਾਲੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵਿਰੁੱਧ ਸਾਡੇ ਸਮੂਹਿਕ ਸੰਘਰਸ਼ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ‘ਬਦਲਾਅ’ ਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਭਾਜਪਾ ਦੋਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਮਾਰੂ ਨੀਤੀਆਂ ਦਾ ਖਮਿਆਜ਼ਾ ਭੁਗਤ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਆਮ ਆਦਮੀ’ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਦੇ ਖੋਖਲੇ ਵਾਅਦਿਆਂ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਲਾਹਨਤ ‘ਆਪ’ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੌਰਾਨ ਹੀ ਫੈਲ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੰਜਾਬ ਸਿਰ ਕਰਜ਼ਾ 66,000 ਦੇ ਕਰੀਬ ਚੜ੍ਹ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਕਰੋੜਾਂ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਇਕੱਠਾ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਸਮੁੱਚੀ ਰਕਮ 3 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਸਰਕਾਰਾਂ ਆਪਣੇ ਸਿਆਸੀ ਲਾਹੇ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿੱਚ ਪਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।”

ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਪੰਜਾਬ ਸਿਰ ਚੜ੍ਹੇ ਕਰਜ਼ੇ ਦੇ ਬੋਝ ਨੂੰ ਬੇਸ਼ੱਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਾਡੀਆਂ ਅਗਲੀਆਂ ਪੀੜ੍ਹੀਆਂ ਦੇ ਮੋਢੇ ਨਾਲ ਚੁੱਕਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਇਸ ਦਰ ‘ਤੇ, ਪੰਜਾਬ ਦੀਵਾਲੀਆਪਨ ਦੇ ਕੰਢੇ ‘ਤੇ ਹੈ, ਆਪਣੀ ਆਬਾਦੀ ਨੂੰ ਗੁਜ਼ਾਰੇ ਲਈ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਨ ਲੈਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰਾਜ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਖੇਤੀ ਆਧਾਰਿਤ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸੂਬੇ ਦੀ ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਰਤਾ ਨੂੰ ਵੀ ਤਬਾਹ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿੱਚ ਪੈ ਜਾਵੇਗਾ।”

ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ, “ਸੱਤਾ ਸੰਭਾਲਣ ‘ਤੇ, ਅਸੀਂ ਐਮਐਸਪੀ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਵੇਗੀ। ਨਾਲ ਹੀ, ਅਸੀਂ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਸੈਨਾਵਾਂ ਦੀ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਲਈ ਅਗਨੀਵੀਰ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਵਾਂਗੇ। ਸਾਡੀ ‘ਜੈ ਜਵਾਨ, ਜੈ ਕਿਸਾਨ, ਜੈ ਨੌਜਵਾਨ’ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਲਈ, ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਹੀਂ ਦੱਸੀ ਜਾ ਸਕਦੀ। ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸਕ ਸੰਘਰਸ਼ਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਤਾਣੇ-ਬਾਣੇ ਨੂੰ ਅਮਿੱਟ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਢਾਲਿਆ ਹੈ, ਫਿਰ ਵੀ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਹਾਸ਼ੀਏ ‘ਤੇ ਪਾਉਂਦੇ ਹਾਂ। , ਇਹ ਸਾਡੇ ਉੱਤੇ ਧਾਰਮਿਕਤਾ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ, ਇੱਕ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦ੍ਰਿੜਤਾ ਨਾਲ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਦੀ ਹੈ।”

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours